PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Quy định về chia tài sản không có chúc thư



seovninfo
11-22-2016, 05:13 PM
Quy định về chia tài sản không có chúc thư
Các con không phân biệt trai gái, đã lập gia đình hay chưa đều thuộc hàng thừa kế thứ nhất.
> Con gái đi lấy chồng có được hưởng thừa kế?
Theo nguyên tắc chung, nếu người mất có di chúc thì tài sản sẽ được chia theo chúc thư; nếu không có hoặc di chúc không hợp pháp, tài sản của người mất sẽ được chia theo pháp luật.
Điều 676 Bộ luật Dân sự quy định cụ thể các hàng thừa kế bao gồm:


Nguồn bài viết: công ty [/color]luat su tham gia to tung (http://www.luatbinhtan.com/linh-vuc-hoat-dong/56/luat-su-tu-van-phap-luat-luat-su-tham-gia-to-tung.html) / sua may vi tinh tan noi q.7 (http://napmucmayintannoi.info/sua-may-tinh/dich-vu-sua-may-vi-tinh-tan-noi-quan-7) nhanh chóng

a) Hàng thừa kế thứ nhất gồm: vợ, chồng, cha đẻ, mẹ đẻ, cha nuôi, mẹ nuôi, con đẻ, con nuôi của người chết;
b) Hàng thừa kế thứ hai gồm: ông nội, bà nội, ông ngoại, bà ngoại, anh ruột, chị ruột, em ruột của người chết; cháu ruột của người chết mà người chết là ông nội, bà nội, ông ngoại, bà ngoại;
c) Hàng thừa kế thứ ba gồm: cụ nội, cụ ngoại của người chết; bác ruột, chú ruột, cậu ruột, cô ruột, dì ruột của người chết; cháu ruột của người chết mà người chết là bác ruột, chú ruột, cậu ruột, cô ruột, dì ruột, chắt ruột của người chết mà người chết là cụ nội, cụ ngoại.
cứ quy định trên, các con không phân biệt trai gái, đã lập gia đình hay chưa đều thuộc hàng thừa kế thứ nhất. Như vậy, quờ quạng 7 người con của ba má bạn đều thuộc hàng thừa kế thứ nhất và các chị em gái của bạn dù đã đi lấy chồng nhưng vẫn sẽ được hưởng một phần trong khối di sản này.
Quy định về chia tài sản không có chúc thư
Theo quy định, người thừa kế phải là người còn sống vào thời khắc mở thừa kế hoặc sinh ra và còn sống sau thời điểm mở thừa kế nhưng đã thành thai trước khi người để lại di sản chết.
Trong trường hợp người thừa kế theo chúc thư là cơ quan, tổ chức thì phải là cơ quan, tổ chức tồn tại vào thời khắc mở thừa kế (Điều 635 Bộ luật dân sự). Do đó, em trai bạn mất vào năm 2007, tức là sau thời điểm cả bố và mẹ bạn từ trần nên vẫn được hưởng di sản thừa kế của bố mẹ.
Quy định về chia tài sản không có di chú
Phần di sản em trai bạn được hưởng sẽ được chia lại cho các hàng thừa kế thứ nhất của em trai bạn, trong đó có cả các con. Như vậy, con em trai bạn vẫn được hưởng một phần trong khối di sản thừa kế mà ba má bạn để lại.
Để phân chia di sản thừa kế, những người thừa kế sẽ ra văn phòng công chứng nơi có bất động sản làm thủ tục phân chia di sản, sau đó ra văn phòng đăng ký đất và nhà để tiến hành các thủ tục sang tên trên Giấy chứng thực quyền dùng đất. luat su tu van phap luat

kinhvrh2
11-22-2016, 05:34 PM
Công nghệ ngày càng khiến cho cuộc sống của chúng ta trở nên đơn giản và thuận tiện hơn. Những hệ thống âm thanh với thiết bị cồng kềnh, đắt tiền giờ đây đã có thể thay thế bởi những thiết bị micro kèm loa nhỏ gọn, di động có thể mang đi mọi nơi. Nay chúng ta lại đón nhận thêm một sản phẩm micro mới, Micro Kèm Loa 3 trong 1 (http://bit.ly/2fOdkJb) Tuxun Q7 với thiết kế sang trọng và cao cấp.

http://www.hieuhien.vn/Uploads/images/Products/thiet-bi-ket-noi-bluetooth/micro-q7/q7-micro-hat-karaoke-kiem-loa-bluetooth-cho-dien-thoai-android-iphone-08.jpg

Là một chiếc micro karaoke kèm loa chính vì thế Tuxun Q7 (http://ow.ly/UAj5304ZLxZ) sở hữu một thiết kế khá đặc biệt với phần loa dạng hình hộp được đặt ở vị trí thân máy. Mặc dù vậy, thiết bị vẫn cho cảm giác cầm nắm thoải mái. Có thể nói nhà sản xuất đã rất thông minh khi đã biết kết hợp trực tiếp loa vào micro nhờ đó khi người dùng hát, âm thanh sẽ được xử lý và truyền qua chiếc loa, còn nếu như không sử dụng đến chức năng đó nữa thì nó sẽ chuyển sang phát nhạc giống trên những chiếc loa bluetooth thông thường khác.

Chỉ cần kết nối Micro Kèm Loa 3 trong 1 Tuxun Q7 (https://is.gd/K7AkIp) với điện thoại smartphone, máy tính bảng qua Bluetooth, người dùng có thể hát karaoke ở bất kỳ nơi đâu, bất kỳ thời điểm nào như khi đi du lịch, đi phượt cùng gia đình hoặc bạn bè, hay sử dụng trong những buổi giao lưu nhỏ hay khi đi trên ôtô, xe hơi...
__________________________________________________ ______________________

Hiếu Hiền phân phối Micro Karaoke 3 trong 1 Tuxun Q7 chính hãng, giá rẻ

Để được hỗ trợ mua hàng nhanh nhất và tư vấn sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình, xin quý khách vui lòng liên hệ:

Điện thoại: 0866.761.013 – Hotline: 0918.778.013

Website: Hieuhien.vn

Quý khách có thể đến dùng thử, trải nghiệm sản phẩm và mua hàng tại:

➥ Hiếu Hiền Quận 10: 1A Bắc Hải, Phường 15, Quận 10, TP HCM

➥ Hiếu Hiền Quận Tân Phú: 5A Vườn Lài, Phường Phú Thọ Hòa, Quận Tân Phú, TP HCM